Gida Education Microsoft Africa ta ba da sanarwar asibitin Game da Masu Koyo don masu haɓakawa

Microsoft Africa ta ba da sanarwar asibitin Game da Masu Koyo don masu haɓakawa

Asibitin mai koyo yana da nufin ƙarfafa ɗalibai masu halarta don haɓaka ƙwarewar tasiri don shirya su don ƙwarewar aikin ƙarni na 21 amma mafi mahimmanci yana fallasa su ga dama a cikin STEM

microsoft - lagospost.ng
advertisement

Microsoft Cibiyar Ci Gaban Afirka (Microsoft ADC), babbar cibiyar injiniya ta Microsoft, ta sanar da ƙaddamar da Asibitin Koyar da ,an Adam, wani shiri mai ƙarfi na watanni 3 ga ɗaliban jami'a da masu haɓaka haɓaka a Yammacin Afirka. An shirya shirin zai fara a watan Oktoba 2021 kuma zai ba mahalarta damar ci gaba a .Net, JavaScript, Git, Azure, Design Software, da Asusun Manajan Shirin.

Wasan Masu Koyo shiri ne na mako 11 wanda aka tsara don ba da nishaɗi da ƙwarewar ilmantarwa ga ɗalibai a cikin ƙungiyar koyon haɓaka inda ɗalibai za su halarci dakunan shan magani kyauta tare da horo da horo na musamman. Kashi na biyu na shirin zai ga mahalarta suna koyo game da takaddun buƙatun samfur, gudanar da aikin 101, da tsarin fifiko.

microsoft - lagospost.ng
Gafar Lawal, Manajan Darakta, Microsoft ADC - Afirka ta Yamma

Da yake magana game da Asibitin Koyarwa, Gafar Lawal, Manajan Darakta, Microsoft ADC - Yammacin Afirka ya ce: “A Microsoft ADC, mun gane kerawa, kirkire -kirkire da sha’awar tuƙi yawan aiki a fagen fasahar fasahar Afirka kuma Wasan masu koyo yana ba da dama ta musamman ga ka zama direban karfi na wannan al'umma.

"Ganinmu tare da Wasan Masu Koyo shine ƙirƙirar dandamali inda matasa masu haɓakawa da duk wani mahalarta masu sha'awar za su iya gina mafita mai dorewa ga ƙalubale ta amfani da fasaha.

"Idan aka duba bayan aikin injiniya, abin da muka fi mayar da hankali a kai shi ne mu fara amfani da wasu dabarun da ba su da mahimmanci wajen warware matsalolin yau kawai har ma da na gaba. Da wannan shirin, muna ƙarfafa matasa masu haɓakawa a Afirka don samun nasarori da yawa. ”

Yayin da masu nema 100 ne kawai aka yi wa rijista don asibitin na bana, wanda zai fara ranar 5 ga Oktoba, 2021, sama da aikace -aikace 1,000 na asibitin Game na Masu Koyo aka karɓa daga ko'ina cikin Yammacin Afirka. Wannan yana sake tabbatar da buƙatar irin wannan shirin tsakanin matasa masu haɓakawa da ɗalibai.

Microsoft ADCs sun himmatu don haɓaka adadin masu halarta don Sabbin Wasannin Kwalejin Koyo don ci gaba da cike gibin ƙwarewa da samar wa masu haɓaka ƙwarewar aiki da cikakkiyar sani.

Asibitin Wasanni na araukaka Shirin kyauta ne ba tare da iyaka ba saboda yana ba da yanayi mai kyau ga ɗalibai don koyo da aiwatar da fasahar komputa yayin ƙirƙirar mafita mai tasiri ga al'ummarsu. Masu ba da agaji na Microsoft suna tallafawa ayyukan shirin, kuma mahalarta suna samun dama ga masu horarwa iri -iri, masu ba da shawara, alƙalai, masu magana, da masu horarwa.

Cibiyar Ci gaban Afirka ta Microsoft (ADC) tana wakiltar ofisoshin injiniyan Microsoft na farko a Afirka tare da wurare a Nairobi, Kenya da Legas, Najeriya.

advertisement
previous labarinNajeriya tana shirya fina -finai 2,500 a kowace shekara - UNESCO
Next articleGabaɗaya, NCIC tana kaiwa kashi 50 na mata

KASA KASA KUMA

Da fatan a shigar da comment!
Da fatan a shigar da sunanka a nan

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.