Gida Special Features Me yasa kuke buƙatar rage amfani da wayar ku

Me yasa kuke buƙatar rage amfani da wayar ku

amfani da waya-lagospost.ng
advertisement

Dogaro da wayoyin komai da ruwanka ya karu yayin da aka haɓaka adadin aikace-aikace. Yawancin ayyukanmu na yau da kullun suna da alaƙa da amfani da wayoyin hannu, tun daga ƙararrawa da tunatarwa, har ma da aikace-aikacen lafiya da motsi waɗanda ke sa mu dace.

Na'urorin mu na hannu suna ɗaya daga cikin mafi girma kuma mafi wayo da aka taɓa yi. Suna taimaka mana wajen sanar da mu da nishadantarwa, kuma kusan babu wani abu da ba za a iya yi da wayoyinmu na zamani ba. Koyaya, yayin da suke da mahimmancin su, amfani da su akai-akai da rashin karewa na iya zama cutarwa sosai. Don haka, yana da kyau a rage amfani da shi.

Yana da kyau a lura cewa ainihin mallakar wayar hannu da amfani da wayar hannu ba ta da kyau, tun da akwai masu amfani da wannan fasaha don zama mutanen kirki, suna yin mu'amala da kasuwanci a duniya, har ma da kulla alaka mai karfi da dangi, abokai da abokan arziki. . Koyaya, cin zarafin wannan fasaha na iya zama haɗari ga mai amfani da wayar hannu.

A zahiri, an sa mutane su yarda cewa kowane nau'i na wanzuwar mu yana da alaƙa da wayar hannu, da'awar da ba gaba ɗaya ƙarya ba ce. duk da haka, kowa yana da zaɓi ya tsaya tare da wanzuwar da ke daure da fasahar fasaha ko yin hutu lafiya don ƙarfafa lafiyar mutum da danginsa ko zamantakewa.

Tare da wayoyin hannu da fasaha gabaɗaya, mutane da yawa sun yi imanin cewa su mutane ne masu tunani na gaba, duk da haka, tattaunawar da aka yi a dandalin sada zumunta ya nuna akai-akai cewa yawancin mu da ke amfani da wannan fasaha ba mu da lahani ko wata hanya. Misali, saboda muna karanta abubuwa akan layi, muna tsammanin mun san abubuwa da yawa yayin da a zahiri, yawancin waɗannan bayanan ba lallai bane su tabbata - intanit ta ƙunshi bayanan da ƙila ba lallai ba ne gaskiya, shi ya sa muke samun karuwar adadin labaran karya. .

Abin mamaki, mu ma da alama ba mu san nawa ba, rayuwar mu tana nuni da na'urorin wayar mu. Lokacin da muke buƙatar magance matsalar lissafi, muna fitar da app ɗin kalkuleta. Lokacin da muke buƙatar samun kwatance, muna fitar da app ɗin taswira. Lokacin da muke buƙatar nishaɗi, muna ɗaukar Facebook ko Twitter ko sabbin wasannin hannu. Akwai bukatar mu takaita amfani da wayarmu don karfafa tunaninmu ta hanyar ba mu damar magance matsalolinmu na yau da kullun.

Yawan amfani da wayar salula ya kuma lalata dangantaka da aure. Akwai labarai da yawa inda ma'aurata ke samun kiran waya ko imel game da aiki bayan ya bar ofis, yana katse abincin dare tare da dangi. Idan ba a bayyana ma'auni na rayuwar aiki a fili ba, dangantaka na iya lalacewa. Ta hanyar rage amfani da wayar hannu, kuna kashe hanya mai sauƙi kuma ku saita ainihin iyaka tsakanin aiki da rayuwar gida.

Babu shakka an tabbatar da cewa dogon lokaci a gaban allo na iya raunana idanunku kamar yadda bayanai suka yaɗu. Don haka, iyakance yadda muke amfani da wayoyinmu zai iya taimakawa wajen rage ci gaban kowace nau'in lahani.

Yin amfani da wayoyin hannu da bai dace ba zai iya hana mu hutun dare, sau da yawa, saboda wayoyin mu. Yawancin mutane kan kwanta barci suna kama wayoyinsu, yin bincike ta kafafen sada zumunta, duba labarai, imel ko rubutu. Ana ciyar da sa'o'i kowane dare, yana kawar da mu daga adadin barcin da ya dace. Wannan yana da babban tasiri a jikinmu, kamar yadda a mafi yawan lokuta, zai iya haifar ko haifar da rashin barci.

Dogaro da kai tsaye a shafukan sada zumunta na iya jawo bakin ciki, musamman bayan ganin mutane suna loda hotunan nasarori kawai. Wannan zai iya sa ka yi imani cewa ba ka da bunƙasa yayin da a zahiri, waɗannan nasarorin ko dai an wuce gona da iri ko kuma babu su. Gaskiyar ita ce yawancin abubuwan da ake gani a shafukan sada zumunta na nuni ne, kuma bai kamata a yi la'akari da su ba.

Gabaɗaya, amfani da wayarmu yana da tasiri a jikinmu gaba ɗaya, ta jiki da ta hankali, don haka bai kamata mu yi hakan ba saboda ikirari da ake yi cewa muna cikin duniyar da ke cike da fasaha tana yiwa lafiyarmu zagon ƙasa don a farka. Akwai sabuntawa lokacin da kuka huta daga wayarku da sauran na'urori, godiya ga yanayi ba zai taɓa kasancewa ba, yi tafiya a yau, yin zuzzurfan tunani, je wurin motsa jiki kuma sama da duka, ku ciyar lokaci tare da ƙaunatattun ku.

advertisement
previous labarinKira don shigarwa: Kalubalen Legas
Next articleKar a saki Nnamdi Kanu, Asari Dokubo ya fadawa FG

KASA KASA KUMA

Da fatan a shigar da comment!
Da fatan a shigar da sunanka a nan

Wannan shafin yana amfani da Akismet don rage spam. Koyi yadda aka sarrafa bayanan bayaninka.